Menene abun da ke ciki na toner don firintocin laser?

Abubuwan da ke tattare da toner ya ƙunshi abubuwa huɗu: guduro polymer, wakili na caji, wakili na baki, da ƙari. Resin polymer yana lissafin 80% na jimlar toner foda, wakili mai caji yana lissafin 5% na jimlar toner foda, wakilin baƙi yana lissafin 7% na jimlar toner foda, ƙari kuma yana lissafin 8% na jimlar toner. abun da ke ciki. Barbashi Toner suna da tsananin buƙatun diamita. Bayan lokuta da yawa na aiki da bincike na kimiyya da fasaha, an nuna cewa mafi kusa da diamita na barbashi ya kasance daidai da matakin da ya dace, mafi kyawun tasirin bugawa zai kasance. Idan diamita na barbashi ya yi kauri sosai ko girman ya bambanta, ba kawai tasirin bugawa ba ya da kyau, amma kuma zai haifar da ɓarna da hasara mai yawa. Toner ɗin da aka yi amfani da shi a cikin firintocin toner baki ɗaya yana cikin yanayin a tsaye tare da "-", foda a cikin kwandon toner shima "-", kuma ganga mai ɗaukar hoto yana da "+". Ka'idar bugawa a cikin firinta; jima'i guda yana tunkude, kishiyar jima'i yana jan hankali. Saboda haka, lokacin da toner ya fito daga cikin kwandon toner, ya wuce ta hanyar abin nadi na toner kuma yana tafiya daidai da drum na hotuna, kuma drum ɗin da aka yi da gaske yana shayar da barbashi na foda na toner a cikin ɓangaren da ba kowa ba don kammalawa. tsarin bugawa.

IMG_3343

Ana iya ƙara ainihin toner na firinta na Laser bayan an yi amfani da shi. Gabaɗaya, ana iya ƙara kusan kalmomi 2-3 na toner.

1. Cire harsashin toner kuma a kwakkwance shi. Don hana toner daga watsawa a waje, da farko a shimfiɗa shimfiɗar jarida a kan tebur sannan a shimfiɗa harsashin toner a saman teburin, cire baffle ɗin kuma cire ɗan ƙaramin dunƙule daga ramin da ke gefe ɗaya na baffle spring. Sa'an nan kuma juya harsashi na toner kuma cire duk shafukan da ke kewaye da harsashi na toner. Yi hankali kada ku karya shirin lokacin cire shi.

2. Sauya ainihin ganga. Da farko, fitar da faifan bidiyo a ƙarshen ganguna guda biyu, fitar da tsohon ganga guda ɗaya a maye gurbinsa da sabon ganga guda ɗaya, sannan danna shirye-shiryen bidiyo kuma kunna ganga a hankali. Cire ƙananan dunƙule a gefe ba tare da kayan aiki a kan foda ba, kuma za a iya ganin sabon murfin filastik bayan cire akwati na filastik. Bude murfin filastik kuma tsaftace duk toner a cikin kwandon toner da kan abin nadi na maganadisu. Idan ba a tsaftace abin nadi na maganadisu da kwandon foda ba, kasan samfurin buga zai zama launin toka ko kuma rubutun zai yi haske lokacin da firinta na Laser ke bugawa. Latsa abin nadi da ƙarfi don shigar da abin nadi don hana abin nadi na maganadisu faɗuwa daga ainihin matsayinsa.

3. Ƙara toner Shake toner na laser da kyau kuma a hankali zuba shi a cikin kwandon samar da toner, sa'an nan kuma rufe murfin filastik, kuma a hankali juya gear a gefen abin nadi na Magnetic sau da yawa don yin toner daidai. Bayan haka, mayar da duk shirye-shiryen bidiyo zuwa asalinsu, shigar da ƙananan skru da baffles, kuma an kammala sabunta harsashi na toner.


Lokacin aikawa: Jul-29-2022